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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MSALALA 
(Barua zote zipelekwe kwa Mkurugenzi Mtendaji Wilaya) 

 

Unapojibu tafadhali taja: 

Kumbu.Na.MDC/E.60/2/B/84 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Tarehe 27/06/2024 

1. Halmashauri ya Wilaya ya Msalala ni moja kati ya Halmashauri sita za Mkoa wa 

Shinyanga iliyoanzishwa rasmi tarehe 01.07.2013, baada ya kutangazwa katika 

Gazeti la Serikali (GN) Na 363. Makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya yapo 

katika kijiji cha Buganzo Kilichopo katika kata ya Ntobo, sehemu kubwa ya 

shughuli za kiuchumi ni Kilimo, uchimbaji madini pamoja na biashara ndogondogo 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya Msalala anawatangazia 

wananchi wote Raia wa Tanzania wenye sifa, kuomba kujaza nafasi za kazi katika 

kada zifuatazo. 

 

 
2. DEREVA II – NAFASI (1), 

2.1. Sifa za Mwombaji 

I. Awe na cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne (IV), mwenye leseni daraja ‘C’ 

ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa muda 

usiopungua miaka mitatu (3) bila kusababisha ajali, 

II. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji Magari (Basic Driving 

Course) yanayotolewa na chuo cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au 

Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali 

III. Muombaji mwenye cheti cha Majaribio ya Ufundi Daraja la II atafikiriwa 

kwanza 

 
2.2. Ngazi ya Mshahara 

TGS B. Kwa kuzingatia viwango vya Serikali 
 
 

2.3. Majukumu ya Kazi 

I. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 
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II. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

III. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

IV. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote. 

V. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

VI. Kufanya usafi wa Gari. 

VII. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 
 
 

 
3. MTENDAJI WA KIJIJI III – NAFASI TATU (3) 

3.1. Sifa za Muombaji, 

 
Awe na elimu ya kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti katika moja ya fani za Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, 

Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa 

Hombolo, Dodoma au Chuo chochote kinachotambulika na Serikali 

3.2. Ngazi ya Mshahara 

 
TGS. B, kwa kuzingatia viwango vya Serikali 

 
3.3. Majukumu ya Kazi 

I. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji 

II. Kusimamia Ulinzi na Utawala Bora kwa Raia na mali zao. Kuwa mlinzi wa 

amani na msimamizi wa Utawala bora katika Kijiji. 

III. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo 

katika Kijiji 

IV. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji 

V. Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu 

VI. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umasikini 

na kuongeza uzalishaji mali. 

VII. Kiongozi wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji 

VIII. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbuu zote na nyaraka za Kijiji 

IX. Kuwa mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika Kijiji 

X. Kupokea,kusikiliza na kutatua migogoro ya wananchi 

XI. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Kijiji na 

XII. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata 
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4. MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE 

I. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45 na 

usiopungua umri wa miaka 18. 

II. Waombaji waambatanishe cheti cha kuzaliwa 

III. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed 

C.V) yenye anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya 

wadhamini (Referees) wa kuaminika 

IV. Waombaji wote waweke nakala za vyeti vya taaluma, na vyeti vya kidato 

cha Nne na Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu 

mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika kwenye ajira portal. 

V. Testimonials, “Provision Results”, “Statements of Results”, hati ya 

matokeo ya kidato cha Nne na Sita HAVITAKUBALIWA 

VI. Waombaji wote waweke picha mbili “Pasport Size” ya hivi karibuni katika 

ukrasa wa ajira portal 

VII. Waombaji waliosoma nje ya nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

VIII. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi 

kuomba isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

IX. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na.CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

X. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua 

za kisheria. 

XI. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 11/07/2024 

XII. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi 

iliyosainiwa pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe 

kwa:- 

Mkurugenzi Mtendaji (W) 

Halmashauri ya Wilaya Msalala 

S.L.P 16 

KAHAMA 

XIII. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anwani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa 

kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’). 
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XIV. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

 
Katimba, Khamis J. 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

MSALALA-KAHAMA 
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